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BODI YA MIKOPO YA ELIMU YA JUU ZANZIBAR 

MWONGOZO WA UTOAJI MIKOPO KWA WAOMBAJI 

WAPYA KWA MWAKA WA MASOMO 2023/2024 

 

1.0 UTANGULIZI 

Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu Zanzibar (BMEJZ) ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea ikiwa 

chini ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali (WEMA) na imeanzishwa chini ya Sheria 

Namba 3 ya mwaka 2011. Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu Zanzibar inajukumu la kutoa 

mikopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu na kukusanya marejesho ya mikopo hiyo kwa lengo 

la kuufanya utaratibu wa utoaji mikopo kuwa endelevu.  

Waombaji mikopo ya elimu ya juu kwa mwaka wa masomo 2023/2024 

wanatakiwa kusoma na kufuata taratibu za maombi katika Mwongozo huu wa 

mwaka wa masomo 2023/2024. 

2.0 MAELEKEZO MUHIMU KWA WAOMBAJI WAPYA 

Waombaji wote wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa mwaka wa masomo 2023/24 maombi yao 

yanapaswa kuyawasilisha kupitia mfumo maalum wa maombi ya mtandaoni unaojulikana 

ZHELB Online Loans Application System (ZOLAS). 

Mfumo wa ZOLAS umeunganishwa na mifumo ya Tasisisi nyengine za Elimu ya Juu, 

zikiwemo Tume ya Taifa ya Vyuo Vikuu (TCU), Baraza la Mafunzo ya Ufundi (NACTVET), 

Baraza la Taifa la Mitihani (NECTA). 

Aidha, ZOLAS imeunganishwa na mfumo wa Mamlaka ya Usajli wa Matukio Maalum ya 

Kijamii ya Zanzibar (ZCSRA) inayotoa vitambulisho vya Mzanzibari Mkaazi, na mfumo wa 

malipo wa Serikali (ZANMALIPO). 

Ili kuweza kutuma maombi kwenye mfumo wa ZOLAS, waombaji wote wanatakiwa 

kuzingatia mambo yafuatayo:  

i. Kuwa na Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi.  

ii. Kuhakikisha kuwa nambari ya mtihani wa kidato cha nne iwe sawa na nambari 

aliyoituma kuwasilisha maombi ya kujiunga na chuo. 

iii. Kuhakikisha kuwa majina yake matatu yanayotumika kwenye Kitambulisho cha 

Mzanzibari Mkaazi na kidato cha nne yanalingana. 

iv. Wahitimu wa nje ya Tanzania wawe na ithibati ya ulinganisho (Equivalence) kutoka 

NECTA kwa kidato cha nne na sita, NACTVET kwa Stashahada na TCU kwa Shahada. 

v. Wahitimu wa Stashahada wawe na Award Verification Number (AVN) kutoka 

NACTVET).  

vi. Kuwa na baruapepe (email) binafsi na ambayo haitobadilika kwa wakati 
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wote.Waombaji wanasisitizwa kuhifadhi vizuri neno siri (password) zao 

vii. Kuwa na nambari ya simu ya mkononi iliyosajiliwa na kutumika wakati wote. 

Mwombaji atatakiwa kuweka nambari yake ya simu kwa kutumia “country code“ 

(255XXXXXXXXX). 

viii. Kuhakikisha kufanya malipo stahiki ya maombi kwenye akaunti ya BMEJZ baada ya 

kufungua akaunti (profile) kwenye mfumo wa maombi wa ZOLAS na kupatiwa 

nambari ya kumbukumbu (control number) ya kufanyia malipo hayo. 

ix. Kurudufu (scanning) nyaraka zote muhimu zinazohitajika wakati wa maombi zikiwemo 

barua za kukubaliwa kujiunga na masomo, matokeo (transcript) na vyeti vya kumalizia 

masomo kwa waombaji shahada ya pili/uzamili nashahada ya tatu/uzamivu.  

x. Waombaji wote wa vyuo vya nje ya nchi wanatakiwa kuambatisha barua za udahili 

(Admission letter) pamoja na barua kutoka Tume ya Taifa ya Vyuo Vikuu (TCU) 

zinazoridhia kujiunga na Chuo na kusoma fani husika (No Objection Certificate). 

xi. Maombi ya mikopo yanapaswa kukamilika, taarifa sahihi na kuwasilishwa ndani ya 

wakati. 

3.0 JINSI YA KUTUMA MAOMBI 

Maombi ya mikopo yatumwe kupitia tovuti ya BMEJZ (https://zhelb.go.tz) na kubonyeza 

kitufe cha Online Loan Application System. 

Aidha, waombaji wanaweza kutuma maombi yao kupitia kiunganishi 

(link).zolas.zhelb.go.tz/zolas.  

Ili kuweza kuwasilisha maombi hayo, kila mwombaji anatakiwa kukamilisha hatua zifuatazo: 

3.1 Kujisajili 

Baada ya kubofya kiunganishi zolas.zhelb.go.tz/zolas utafunguka ukarasa ambao 

mwombaji atapaswa kujaza nambari ya Kitambulisho cha Mzanzibar Mkaazi na nambari ya 

mtihani wa kidato cha nne. 

Angalizo:  

 Majina matatu ya muombaji yanayotumika kwenye kitambulisho cha Mzanzibari na 

kidato cha nne yawe yanalingana. Vyenginevyo utashindwa kusajiliwa na kuendelea 

na hatua nyengine zinazofuata. 

 Nambari ya mtihani wa kidato cha nne iwe sawa na nambari iliyotumika kuwasilisha 

maombi ya kujiunga na chuo. 

Baada ya kukamilika kwa hatua hii, mwombaji ataingiza nambari yake ya simu ya mkononi, 

anuani ya baruapepe na nambari ya mtihani wa kidato cha sita akiwa ni mhitimu wa kidato 

cha sita au nambari maalum ya utambulisho (Award Verfication Number – AVN) kwa 

mhitimu wa Stashahada/Diploma. 

https://zhelb.go.tz/
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3.2 Kufungua Akaunti (ZHELB Online Student Account) 

Wakati wakujisajili katika Mfumo wa ZOLAS, Mwombaji atatumiwa nambari maalum 

(Verification Code) kwenye baruapepe aliyowasilisha. Mwombaji atapaswa kuitumia 

nambari maalum (Verification Code) kwa kuweka neno siri (create password) ambayo 

ataitumia kwa kuingia kwenye Mfumo wa ZOLAS. Katika Mfumo wa ZOLAS, Mwombaji 

atapaswa kutumia jina la utambulisho (username) ambayo ni nambari yake ya Kitambulisho 

cha Mzanzibari Mkaazi 

3.3 Kutuma maombi 

Ufunguzi wa akaunti unamwezesha mwombaji kutuma maombi kwa kufuata maelekezo 

yaliyopo na kujaza kikamilifu kila kipengele husika ikiwa ni pamoja na waombaji wa mikopo 

kulipa TZS 30,000/- ambazo ni gharama za maombi zinazolipwa kupitia mitandao ya simu 

ya mkononi. Malipo yatafanyika baada ya mwombaji kupatiwa nambari maalum (control 

number). Malipo yatakayofanyika bila ya kutumia nambari maalum (control number) 

hayatozingatiwa.  

Kwa maelezo zaidi tembelea https://zhelb.go.tz au piga simu namba +255777607509/ 

+255777348967 

SIFA ZA KUPATA MIKOPO  

Sifa za waombaji wa mikopo ambao maombi yao yanaweza kuzingatiwa wakati wa uteuzi 

zimetajwa kwenye kifungu cha 20 cha Sheria Na. 3/2011 ya BMEJZ.  

Sifa hizo ni zifuatazo: 

a) Awe Mzanzibari mwenye kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi. 

b) Awe amewasilisha maombi yake kupitia mfumo wa mtandao wa maombi wa BMEJZ ndani 

ya muda maalum uliowekwa. 

c) Awe amepata alama nzuri za ufaulu zinazomruhusu kupata udahili kwenye chuo cha 

elimu ya juu kinachotambuliwa na mamlaka husika nchini. 

d) Awe ameomba fani za vipaumbele vya Taifa (Angalia Kiambatisho Na. 1). 

e) Asiwe na mkopo au udhamini wa masomo kutoka taasisi nyengine. 

f) Ukomo wa umri wakati wa kutuma maombi usiozidi miaka 35 kwa Mwombaji wa shahada 

ya kwanza, miaka 45 kwa mwombaji wa shahada ya uzamili na miaka 47 kwa mwombaji 

wa shahada ya uzamivu. 

g) Mwombaji anayedaiwa na BMEJZ awe ameshaanza kulipa deni lake kwa angalau asilimia 

25 ya deni lote bila ya kusita kwa malipo ya deni ya kila mwezi. Ikumbukwe kuwa malipo 

ya asilimia 25 ya mkopo wa awali siyo dhamana ya kupangiwa mkopo. 

h) Waombaji wa vyuo vya nje wapate ithibati ya kukubaliwa kujiunga na chuo (No 

Objection Certificate) kutoka Tume ya Vyuo Vikuu ya Tanzania (TCU). 

https://zhelb.go.tz/
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Wanafunzi wanaoendelea na masomo ambao ni wanufaika wa mikopo hawahitajiki 

kuwasilisha maombi mapya ya mikopo. Wanafunzi hao wanapaswa kujaza mikataba kwa kila 

mwaka mpya wa masomo unapoanza pamoja na kuwasilisha matokeo ya mitihani. 

4.0 KUTANGAZWA MAJINA YA WAOMBAJI WALIOTEULIWA 

Orodha za majina ya waombaji walioteuliwa kwa kila chuo na fani yatatangazwa kupitia 

tovuti za BMEJZ na WEMA katika mwezi wa Oktoba 2023. Aidha, kila mwombaji 

atakayeteuliwa atatumiwa taarifa ya uteuzi kupitia baruapepe au ujumbe mfupi wa simu na 

kupitia akaunti yake aliyoombea mkopo. 

5.0 KUJAZA MIKATABA 

Mkataba ni hati ya makubaliano kati ya BMEJZ na mwanafunzi ambapo BMEJZ itampatia 

muombaji mafao stahiki baada ya muombaji huyo kutimiza masharti yote yaliyoainishwa 

kwenye Mkataba. 

5.1 Mikataba ya Waombaji Wapya 

Waombaji wapya walioteuliwa wa mikopo na ufadhili wa masomo wa SMZ watapaswa kujaza 

mikataba na kulipia ada ya Mkataba ya TZS 35,000 ili kuweza kunufaika na mafao 

yanayotolewa na BMEJZ. Mwombaji aliyeteuliwa atapaswa kuingia kwenye akaunti yake 

aliyoitumia wakati wa kuwasilisha maombi ya mikopo au ufadhili wa masomo wa SMZ.  

Kupitia akaunti hiyo, mwombaji atapatiwa nambari maalum ya kumbukumbu ya kufanya 

malipo (Control Number) kabla ya kuendelea na hatua nyengine za kujaza mikataba. 

5.2 Mikataba ya Wanufaika Wanaoendela na Masomo 

Wanufaika wa mikopo na ufadhili wa masomo wa SMZ wanaoendelea na masomo mwaka 

2023/24 katika Taasisi mbalimbali za Elimu ya Juu za ndani na nje ya nchi ambao 

hawakutuma maombi yao kwa njia ya mtandao, wataendelea kujaza mikataba inayopatikana 

katika ofisi za BMEJZ za Unguja na Pemba. 

Wanafunzi waliojaza mikataba yao ya awali kwa njia ya mtandao, watapaswa kujaza 

mikataba mipya kwa kuhuisha taarifa zao kulingana na mwaka wa masomo uliopo. 

6.0 MAFAO KWA WAOMBAJI WA MIKOPO 

6.1 Utaratibu wa malipo ya ziada ya ada (topup) 

Katika mwaka wa masomo 2022/23 BMEJZ imeanzisha utaratibu mpya wa kufidia kwa 

wanafunzi waliopata mkopo ya HESLB na ZHELB kwa pamoja. Kutokana na mkataba wa 

makubaliano kati ya ZHELB na HESLB wanafunzi hao wanatakiwa kubakia katika mkopo wa 

HESLB. 

Ila kutokana na changamoto ya kupata asilimia ndogo ya ada imepelekea wanafunzi hao 

kuchagua mkopo wa ZHELB na sio HESLB. 
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Utaratibu huu wa topup utawasaidia wanafunzi wote wenye changamoto ya ada. BMEJZ 

haitakuwa na jukumu lolote jengine isipokuaka ada tu. 

Sifa za malipo ya ziada kwa ada (topup) 

a. Awe amepata mikopo yote miwili ZHELB na HESLB 

b. Awe katika fani za uhandisi wa ndege, afya au ualimu sayansi. 

c. Awe amejaza fomu Nam. 5 inayopatikana kwa afisa mikopo wake (loan officer) 

ndani ya muda uliowekwa. Fomu hiyo itakua sehemu ya mkataba wake. 

d. Ada yake iwe inaanzia milioni 4 kwa mwaka. 

6.2 1.1 Vipengele vya Mafao 

Kwa kuzingatia uhitaji wa waombaji wa mikopo na ufadhili wa masomo wa SMZ, BMEJZ 

inalipa gharama za masomo kwa baadhi ya mafao kama ifuatavyo:  

Na. 
Mafao kwa waombaji wa 

mikopo vyuo vya ndani 

Mafao kwa waombaji wa 

mikopo wa vyuo vya nje 

1. Ada ya masomo na mitihani Ada ya masomo na mitihani 

2. Posho la chakula na malazi Posho la chakula na malazi 

3. Malipo ya ziada ya ada kwa 

kozi maalum kwa wateuliwa wa 

HESLB (TOPUP) 

Tiketi ya ndege 

4. Bima ya afya Bima ya afya 

 

6.3 Utaratibu wa Malipo 

Posho la chakula na malazi zitalipwa moja kwa moja kwenye akaunti ya benki ya 

mwanafunzi. Ada ya masomo na mitihani yatalipwa moja kwa moja kwenye Taasisi husika. 

Tanbihi: inasisitizwa mwanafunzi kuwasilisha nambari sahihi za akaunti na iliyo hai 

itakayolipwa posho la chakula na malazi. 

7.0 WAOMBAJI WA MIKOPO NJE YA NCHI 

Kwa mwaka 2023/24, waombaji wa masomo katika Taasisi za Elimu ya Juu za nje 

ya nchi watakaoteuliwa kupata mikopo ni wale amabao fani za masomo yao ni za 

Vipaumbele vya Taifa na hazifundishwi au zina ushindani mkubwa katika Taasisi 

za Elimu ya Juu za Tanzania hasa katika kada maalum za afya, uhandisi, mafuta 

na gesi, kilimo, uvuvi, tiba za mifugo na uchumi wa buluu. 

Waombaji wapya wa mikopo wanaotarajia kujiunga au wanaoendelea na masomo katika 

taasisi za elimu ya juu nje ya Tanzania, wanapaswa kuchagua ama kulipwa ada ya masomo 
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au posho la kujkimu pekee. Hakuna mwanafunzi atakayelipiwa ada ya masomo na posho la 

kujikimu kwa pamoja. 

Aidha, malipo ya ada yamewekwa ukomo maalum unaolingana na US$ 3,200 kwa mwaka 

na tofauti ya ada itakayojitokeza italipwa na mwafunzi husika. Utaratibu huu unatekelezwa ili 

kumjengea mnufaika wa mikopo ya BMEJZ mazingira wezeshi ya kurejesha deni lake bila ya 

usumbufu baada ya kuhitimu masomo yake. 

8.0 UTARATIBU WA MKOPO KWA WANAOREJEA MWAKA 

Wanafunzi watakaorejea mwaka husika wa masomo watalazimika kuwasilisha barua rasmi 

kutoka chuoni inayothibitisha uwepo wa taarifa hizo. Uongozi wa BMEJZ ukuridhia 

mwanafunzi husika atapatiwa nyongeza ya mwaka mmoja katika miaka yake ya masomo. 

 Tanbihi: Fursa hiyo ya kupatiwa mkopo kwa mwanafunzi itakuwa ni kwa mara moja 

tu katika miaka yake ya masomo. 

9.0 RUFAA KWA WAOMBAJI WALIOKOSA MIKOPO 

Wanafunzi watakaokosa kuchaguliwa kupata Mikopo ya BMEJZ na hawakuridhika na 

matokeo wanapaswa kuwasilisha malalamiko yao kwa Mkurugenzi, Bodi ya Mikopo ya Elimu 

ya Juu Zanzibar ndani ya mwezi mmoja baada ya kutoka matokeo ya uteuzi. 

10.0 WADHAMINI WA WANUFAIKA WA MKOPO NA WAJIBU WAO 

Kila muombaji wa mkopo atakayeteuliwa atalazimika kuwa na wadhamini wawili. Wadhamini 

wana wajibu wa kuthibitisha usahihi wa taarifa za waombaji na kutoa taarifa zao binafsi 

ambazo zitawasilishwa wakati wa kujaza mkataba wa mkopo kabla ya kusaini. 

Aidha, Wadhamini wanatakiwa kuhakikisha mikopo inarejeshwa na wanapaswa kufahamu 

mahali wakopaji walipo na ikitokea mnufaika hajamaliza kulipa, mdhamini atalazimika kulipa 

mkopo huo. 

11.0 UREJESHAJI MIKOPO 

Baada ya kuhitimu au kusitisha masomo ya elimu ya juu, mnufaika wa mkopo atatakiwa 

kurejesha mkopo kwa kiwango maalum cha malipo kwa kila mwezi au kulipa deni lake kwa 

mkupuo akiwa na uwezo wa kufanya hivyo. 

ANGALIZO: Mwombaji atakayetoa taarifa zisizo sahihi atakuwa amekwenda kinyume na 

taratibu za kanuni na anaweza kuchukuliwa hatua za kisheria ikiwa ni pamoja na jina lake 

kufutwa katika waombaji walioteuliwa kupatiwa mikopo. 

Imetolewa na:  

MKURUGENZI, 

BODI YA MIKOPO YA ELIMU YA JUU, 

ZANZIBAR. 
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KWA MAWASILIANO 

Email. info@zhelb.go.tz 

Website: https://zhelb.go.tz 

Mobile +255777607509/ +255777348967 

 

ANUWANI: 

MKURUGENZI, 

BODI YA MIKOPO YA ELIMU YA JUU, 

P.O.BOX 3344, 

ZANZIBAR. 

 

 

mailto:info@zhelb.go.tz
https://zhelb.go.tz/
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Kiambatisho Na. 1: FANI ZA KIPAUMBELE  

Uteuzi wa waombaji, mbali na kuangalia sifa za kitaaluma na vigezo vyengine, hufanywa kwa 

kuzingatia vipaumbele vya Taifa ambavyo hupitiwa upya kila baada ya muda. Fani za 

Vipaumbele vya Taifa kwa mwaka wa masomo 2023/24 vinajumuisha: 

SEKTA 
FANI NA KIWANGO CHA KIPAUMBELE 

DARAJA LA KWANZA DARAJA LA PILI DARAJA LA TATU 

UALIMU 

Science and Mathematics  Curriculum Development 
Learning Materials 

Development 

Early Childhood and Primary 

Education 

School science Laboratory 

Management 
 

Geography,  English, Historyand 
Kiswahili 

IT with Education in Science 
Subjects or Mathematics 

 

Physical Education and Sport 

Professional 

Education Administration, 

Management and Planning 
 

Library and Information Studies   

AFYA 

Anaesthesiology Cardiology Biochemistry 

Dentistry Dermatology ENT 

Gastroenterology Endocrinology General Medicine 

Haematology General Surgeon Microbiology and virology 

Medical imaging and Radiology Medical Emergency Nephrology 

Neurology and Neurosurgery Oncology Pharmacy and Pharmacology 

Obstetrics and Gynaecology Paediatric surgery Plastic surgery 

Ophthalmology Physiotherapy 
Rheumatology, Allergy and 

Immunology 

Orthopaedic Psychiatry Nursing and Midwifery 

Urology Pathology Molecular Biology  

Health informatics ICU podiatry Biotechnology 

Diagnostic ultrasound Biomedical engineering  

ARDHI  

Cartography Architecture  

Geoinformatics 
Quantity Surveying and 

Construction Economics 
 

Land Management and valuation 
Property and Facilities 
Management 

 

Land Surveying Interior design  

Urban and Rural Planning   

Landscape architecture   

Sedimentology    

Housing and Infrastructure 
Planning  

  

NISHATI 

Petroleum Geology 
Petroleum economics and 

finance 
Petroleum Law 

Petroleum Chemistry Radiation Protection Accounting in Oil and Gas 

Petroleum Engineering 
Renewable Energy and Atomic 
Energy 

Operational and Supply 
Chain in Oil and Gas 
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SEKTA 
FANI NA KIWANGO CHA KIPAUMBELE 

DARAJA LA KWANZA DARAJA LA PILI DARAJA LA TATU 

Geophysics/Geochemistry Petroleum Data Management Oil and gas management 

Petroleum Economics   

Environmental Engineering (Oil 
and Gas) 

  

BIASHARA  
Trade Economics 

International Economy and 

Trade/Finance/Commerce 
Trade Administration 

Metrology and Standardization Entrepreneurship  

VIWANDA 

Industrial Engineering (Production, 

Quality Assurance, Product Design) 

Mining/Metallurgy Processing 

Engineering 
 

Chemical Engineering   

Mechanical engineering   

Biological/Chemical Laboratories 

Technicians 
  

UTALII 

Tourism Marketing Language Professions Hotel Management 

Cultural heritage and Conservation Tourism Management House keeping 

Hospitality Archaeology  

Tourism Planning   

KILIMO, 

UFUGAJI, 

UVUVI NA FANI 

ZINAZOSHABI

HIANA NA 

UCHUMI WA 

BULUU 

Aquaculture Agro Forests Agriculture Planning 

Irrigation Engineering Animal breeding Agronomy 

Plant Breeding Animal Nutrition Animal Husbandry 

Plant Pathology Biotechnology Fisheries Science 

Soil science Disciplines Entomology Marine Science 

Bio-processing and post-harvest Food and nutrition Seed Technology 

Veterinary Horticulture Microbiology 

FEDHA 

Financial Market and Investment Insurance Banking and Finance 

Financial Management Procurement Tax Management 

Programme Analysis Risk and  Damage Evaluation  

Actuarial science   

USAFIRI NA 

MAWASILIANO  

Municipal and Industrial Services 

Engineering 
Marine and Port Administration Maritime law 

Civil engineering Road Economists 
Maritime Business and 

Management 

Electrical and Biomedical 

Engineering 

Pilot and Aircraft Maintenance 

Engineering 
 

Shipping and Port 

engineering/Nautical Architecture  
Mechanical engineering  

Marine engineering technology Electrical engineering  
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SEKTA 
FANI NA KIWANGO CHA KIPAUMBELE 

DARAJA LA KWANZA DARAJA LA PILI DARAJA LA TATU 

Maritime Transport and Nautical 

Science 

Organization and Management 

of International Traffic 
 

Mechanical and Marine (Nautical) 

Engineering 

Road Engineering and 

Construction 
 

TEHAMA 

Computer and software 

Engineering 
Computer Science  

Information systems and networks 
Information, Communication 

Technology (ICT) 
 

Electronics and Telecommunication 

Engineering 
  

MAJI 
Water Resources and Irrigation 

Engineering 
  

Water management   

MAZINGIRA 

Natural Resources Management 
Environment Impact 

Assessment 

Environment Health 

Surveying 

Disaster and Risk Management 
Environment Planning and 

Management 
 

Aquatic environmental sciences 

and conservation 
Waste Management  

Environmental science and 

management 
Water management  

UCHUMI NA 

MIPANGO YA 

MAENDELEO 

Monitoring and Evaluation Human Resource Management,   

Specialized Economics (Educational 

health, development). 

Planning and Project 

Management 
 

Statistics 
International Development 

Policy and Negotiation 
 

Urban and Regional Planning   

Regional Development Planning   

NYENGINEZO 
Demography Local Government Mass Communication 

Law specialization (Maritime, Oil 

and Gas, Drafting, Contract) 
 International Relations 
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TAREHE MUHIMU ZA MCHAKATO WA MAOMBI YA MIKOPO 2023/2024 

Julai 15 –Julai 19: Waombaji kusoma mwongozo kapitia https://zhelb.go.tz 

Julai 19 - septemba 18: Maombi ya Mikopo kupokelewa kupitia Mfumo  

Julai 31 – Agosti 05: Kutuma maombi kupitia maonesho (maisara)  

Link za kufanya maombi: https://zhelb.go.tz au 

zolas.zhelb.go.tz/zolas. 

Vituo – Hub ya Skuli ya Jang’ombe Sekondari Unguja, skuli ya Regezamwendo Unguja 

Chachani Maktaba kuu na Skuli ya Chasasa Wete Pemba 

septemba 19: Mfumo kufungwa 

Oktoba 2023: Matokeo ya uteuzi wa maombi ya Mikopo  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

LIPA MKOPO NA WENGINE WASOME 

https://zhelb.go.tz/
https://zhelb.go.tz/
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